Tin Đoàn - Hội

TALK SHOW " XÂY DỰNG HÌNH ẢNH ĐẸP VỚI NHÀ TUYỂN DỤNG

Sáng thứ sáu, ngày 8/12/2017, khoa Kế toán – Tài chính Ngân hàng trường Cao đẳng Công thương TP.HCM phối hợp với Viện Nhân lực Ngân hàng Tài chính BTCI tổ chức buổi talkshow với chủ đề “Xây dựng hình ảnh chuyên nghiệp với nhà tuyển dụng”. Buổi talkshow diễn ra trong không khí ấm áp và cởi mở với sự tham gia của hơn 100 bạn Sinh viên tại phòng D1-10.

Đọc tiếp ...
Sinh viên ngành kế toán K38 hoàn thành bảo vệ khóa luận

Vừa qua, ngày 15/06/2017 các em sinh viên thuộc chuyên ngành kế toán của Khoa đã bảo vệ thành công khoá luận tốt nghiệp. Kết quả này phản ánh nỗ lực học tập trên lớp cũng như việc nghiêm túc thực tập tại doanh nghiệp.

Đọc tiếp ...
HỘI THI GIÁO VIÊN DẠY GIỎI KHOA KẾ TOÁN TÀI CHÍNH NGÂN HÀNG NĂM HỌC 2017-2018

Nhằm nâng cao chất lượng đào tạo và dịch vụ, đáp ứng yêu cầu hoạt động của Nhà trường, ngày 06/12/2017 Khoa kế toán - Tài chính ngân hàng trường Cao đẳng Công Thương TP.HCM tổ chức “Hội thi giáo viên dạy giỏi cấp khoa năm học 2017 – 2018”.

Đọc tiếp ...

Tin việc làm

NGÀY HỘI TUYỂN DỤNG “THỰC TẬP VIÊN TIỀM NĂNG” SACOMBANK 2018 TẠI TRƯỜNG CAO ĐẲNG CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Bạn là sinh viên năm cuối, bạn băn khoăn và lo lắng gì?

Bạn băn khoăn về đơn vị sẽ thực tập để hoàn thành khóa luận hay băn khoăn về việc tìm được một môi trường có thể trải nghiệm công việc thực tế hay lo lắng về tương lai nghề nghiệp của bản thân?

Nhằm giải đáp những băn khoăn và lo lắng của các bạn sinh viên năm cuối thuộc khối ngành Kinh tế, sáng ngày 14/10/2017 tại Hội trường A – Trường Cao đẳng Công thương TP.Hồ Chí Minh, Khoa Kế toán ...

Đọc tiếp ...

Tin chuyên ngành

CƠ HỘI VÀ THỰC TIỄN LIÊN THÔNG CAO ĐẲNG, ĐẠI HỌC VÀ CAO HỌC CHO SINH VIÊN

Th.S. Nguyễn Quang Khải

7.1. Thực tiễn liên thông chính quy cho hệ trung cấp, cao đẳng những năm qua.

Giai đoạn trước 7/2/2013

Trong giai đoạn này, quy định về việc liên thông từ hệ trung cấp lên cao đẳng và cao đẳng lên đại học khá dễ dàng. Theo Điều 4 quyết định 06/2008/QĐ-BGDĐT ngày 13 tháng 02 năm 2008 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo quy định về điều kiện để được liên thông như sau:

Đọc tiếp ...